We use cookies

Our website uses essential cookies and, with your consent, additional cookies to measure performance and improve our services. Cookie Policy.

You can change your choice at any time.

MMedXYNews
Trang chủVideo
MedXY AI/Tin tức MedXY/Thẻ: liệu pháp đích
Tin tức MedXY
Tiếng ViệtThẻ

liệu pháp đích

Hỏi MedXY AI
thử nghiệm lâm sàngSuy Timbéo phìnguy cơ tim mạchTrí tuệ nhân tạorung nhĩBệnh Alzheimertim mạchliệu pháp miễn dịchthử nghiệm lâm sàng ngẫu nhiênbệnh tim mạchUng thư vúY học chính xácchất lượng cuộc sốngđái tháo đườngdịch tễ họctử vongBệnh thận mạn tínhngười cao tuổimetforminnhi khoatiên lượng

Tin mới nhất

Thẻ

Anlotinib kết hợp với phác đồ Anthracycline-Ifosfamide cho thấy hiệu quả hứa hẹn trong điều trị tuyến một u mô mềm tiến triển
Oncology/Ung thư họcanlotinibHóa trị

Anlotinib kết hợp với phác đồ Anthracycline-Ifosfamide cho thấy hiệu quả hứa hẹn trong điều trị tuyến một u mô mềm tiến triển

By MedXY|20 thg 1, 2026

Thử nghiệm giai đoạn II đánh giá anlotinib kết hợp với anthracyclines và ifosfamide ở tuyến một, sau đó là duy trì anlotinib cho u mô mềm tiến triển, cho thấy tỷ lệ đáp ứng khách quan là 30,8% và hồ sơ an toàn có thể quản lý, gợi ý một chiế

Tinengotinib cung cấp một bước đột phá tiềm năng cho cholangiocarcinoma kháng FGFR-inhibitor
Gastroenterology/Tiêu hóaCholangiocarcinomaliệu pháp đích

Tinengotinib cung cấp một bước đột phá tiềm năng cho cholangiocarcinoma kháng FGFR-inhibitor

By MedXY|14 thg 1, 2026

Một thử nghiệm giai đoạn 2 cho thấy tinengotinib, một chất ức chế đa kinase, có hoạt động lâm sàng đáng kể ở bệnh nhân mắc cholangiocarcinoma tiến triển đã điều trị bằng FGFR inhibitors trước đó, đặc biệt là những bệnh nhân có đột biến khán

Ứng dụng kép của VEGF và EGFR: Một mô hình mới chính xác cho các khối u rắn có đột biến chu trình Krebs
Oncology/Ung thư họcliệu pháp đíchthử nghiệm lâm sàng

Ứng dụng kép của VEGF và EGFR: Một mô hình mới chính xác cho các khối u rắn có đột biến chu trình Krebs

By MedXY|13 thg 1, 2026

Thử nghiệm BRISK giai đoạn II cho thấy sự kết hợp giữa bevacizumab và erlotinib cung cấp hiệu quả lâm sàng đáng kể cho bệnh nhân mắc các khối u rắn có đột biến gen chu trình Krebs, đặc biệt là ung thư tế bào thận thiếu hụt FH và ung thư đườ

Alectinib Đặt Đặt Mốc Mới về Sinh tồn trong ALK-Dương Tính NSCLC: Kết Quả Cuối cùng từ Thử Nghiệm ALEX
Oncology/Ung thư họcliệu pháp đíchSự Sống Còn Tổng Thể

Alectinib Đặt Đặt Mốc Mới về Sinh tồn trong ALK-Dương Tính NSCLC: Kết Quả Cuối cùng từ Thử Nghiệm ALEX

By MedXY|9 thg 1, 2026

Phân tích cuối cùng của Thử nghiệm Pha III ALEX xác nhận hiệu quả dài hạn vượt trội của alectinib so với crizotinib, đạt được tuổi thọ trung bình là 81,1 tháng và lợi ích intracranial đáng kể, củng cố vai trò của nó như là tiêu chuẩn điều t

Hiệu quả cao của Pemigatinib trong các bệnh bạch cầu tủy/myeloid với sự xếp đặt lại FGFR1: Những hiểu biết từ Thử nghiệm FIGHT-203
Hematology-Oncology/Huyết họcFGFR1 Rearrangementliệu pháp đích

Hiệu quả cao của Pemigatinib trong các bệnh bạch cầu tủy/myeloid với sự xếp đặt lại FGFR1: Những hiểu biết từ Thử nghiệm FIGHT-203

By MedXY|1 thg 1, 2026

Thử nghiệm giai đoạn 2 FIGHT-203 cho thấy pemigatinib, một chất ức chế FGFR chọn lọc, gây ra tỷ lệ phản ứng lâm sàng và tế bào học hoàn toàn cao ở bệnh nhân mắc bệnh bạch cầu tủy/myeloid với sự xếp đặt lại FGFR1, cung cấp một liệu pháp đích

Quizartinib kết hợp với hóa trị liệu tiêu chuẩn cải thiện sự sống còn không có sự cố và tổng thể ở bệnh nhân AML mới chẩn đoán âm tính với FLT3-ITD: Kết quả từ thử nghiệm giai đoạn II QUIWI
Hematology-Oncology/Huyết họcliệu pháp đích

Quizartinib kết hợp với hóa trị liệu tiêu chuẩn cải thiện sự sống còn không có sự cố và tổng thể ở bệnh nhân AML mới chẩn đoán âm tính với FLT3-ITD: Kết quả từ thử nghiệm giai đoạn II QUIWI

By MedXY|10 thg 12, 2025

Trong thử nghiệm ngẫu nhiên, mù đôi giai đoạn II QUIWI, việc thêm quizartinib vào hóa trị liệu tiêu chuẩn để gây cảm ứng/củng cố và duy trì đơn độc đã cải thiện đáng kể sự sống còn không có sự cố và tổng thể cho người lớn 18-70 tuổi mắc AML

Encorafenib kết hợp với Binimetinib trong NSCLC di căn đột biến BRAF V600E: Những hiểu biết từ nghiên cứu giai đoạn II PHAROS và kết quả sống sót được cập nhật
Oncology/Ung thư họcliệu pháp đíchUng thư phổi tế bào không nhỏ

Encorafenib kết hợp với Binimetinib trong NSCLC di căn đột biến BRAF V600E: Những hiểu biết từ nghiên cứu giai đoạn II PHAROS và kết quả sống sót được cập nhật

By MedXY|9 thg 12, 2025

Nghiên cứu giai đoạn II PHAROS cho thấy hiệu quả chống khối u bền vững và độ an toàn có thể kiểm soát được của encorafenib kết hợp với binimetinib trong NSCLC di căn đột biến BRAF V600E, với kết quả được cập nhật cho thấy thời gian sống tru

Hóa trị kép kết hợp nhắm đích EGFR/BRAF mang lại thời gian sống tốt nhất cho bệnh nhân ung thư đại trực tràng tiến triển đột biến BRAF: Một phân tích mạng lưới meta của 4.633 bệnh nhân
Gastroenterology/Tiêu hóaliệu pháp đíchung thư đại trực tràng

Hóa trị kép kết hợp nhắm đích EGFR/BRAF mang lại thời gian sống tốt nhất cho bệnh nhân ung thư đại trực tràng tiến triển đột biến BRAF: Một phân tích mạng lưới meta của 4.633 bệnh nhân

By MedXY|21 thg 11, 2025

Một đánh giá hệ thống và phân tích mạng lưới meta của BMJ trên 60 nghiên cứu (4.633 bệnh nhân) cho thấy hóa trị kép kết hợp với liệu pháp chống EGFR/BRAF cung cấp thời gian sống tổng thể tốt nhất ở tuyến đầu cho bệnh nhân ung thư đại trực t

Tiến Bộ trong Điều Trị Ung Thư Phổi Phi Tiểu Tế Bào Biến Dạng EGFR: Hiệu Quả của Amivantamab Kết Hợp Lazertinib Sau Khi Kháng Thuốc
Oncology/Ung thư họcamivantamabEGFR-Mutant NSCLC

Tiến Bộ trong Điều Trị Ung Thư Phổi Phi Tiểu Tế Bào Biến Dạng EGFR: Hiệu Quả của Amivantamab Kết Hợp Lazertinib Sau Khi Kháng Thuốc

By MedXY|26 thg 10, 2025

Bài viết này đánh giá nghiên cứu nhóm A của CHRYSALIS-2, chứng minh tiềm năng của liệu pháp kết hợp amivantamab và lazertinib cho bệnh nhân ung thư phổi phi tiểu tế bào (NSCLC) biến dạng EGFR đã được điều trị nhiều lần.

Lenvatinib kết hợp với Pembrolizumab cho thấy hứa hẹn đối với bệnh thymoma B3 và thymic carcinoma kháng platina giai đoạn tiến triển: Những hiểu biết từ thử nghiệm giai đoạn 2 PECATI
Bài viết gốcimmunotherapylenvatinib

Lenvatinib kết hợp với Pembrolizumab cho thấy hứa hẹn đối với bệnh thymoma B3 và thymic carcinoma kháng platina giai đoạn tiến triển: Những hiểu biết từ thử nghiệm giai đoạn 2 PECATI

By MedXY|9 thg 10, 2025

Thử nghiệm giai đoạn 2 PECATI chứng minh rằng lenvatinib kết hợp với pembrolizumab cung cấp hoạt tính chống khối u đáng khích lệ và có khả năng quản lý an toàn trong bệnh thymoma B3 và thymic carcinoma di căn kháng platina, một nhóm bệnh nh

Pemigatinib: Một liệu pháp đích đột phá cho các bệnh bạch cầu tủy/myeloid-lymphoid có sự sắp xếp lại FGFR1
Bài viết gốcFGFR1 Rearrangementliệu pháp đích

Pemigatinib: Một liệu pháp đích đột phá cho các bệnh bạch cầu tủy/myeloid-lymphoid có sự sắp xếp lại FGFR1

By MedXY|6 thg 10, 2025

Pemigatinib thể hiện hiệu quả cao và độc tính có thể kiểm soát được trong việc điều trị MLN-FGFR1, đặc biệt là ở bệnh nhân giai đoạn mạn tính, giải quyết một nhu cầu cấp thiết chưa được đáp ứng trong loại bệnh lý ác tính này.

Hỏi MedXY AI

Most popular

Ob/Gyn & Women's Health/Sản phụ khoa
Biến thiên toàn cầu về cắt tử cung đồng thời trong phẫu thuật giảm nguy cơ ở người mang BRCA1/2: Phân tích định lượng và định tính tích hợp
Tin tức MedXY
维生素D补充对慢性肝病影响的全面荟萃分析
Neurology/Thần kinh học
Kết nối corticostriatal tái tổ chức trước và sau khi suy giảm vận động trong bệnh Parkinson
Diabetes & Endocrinology/Bệnh tiểu đường và nội tiết
Phân tầng tiên lượng và kết cục trong di căn não từ ung thư tuyến giáp biệt hóa nguồn gốc từ tế bào nang không thoái sản: góc nhìn từ một nghiên cứu hồi cứu đa trung tâm
Cardiology/Tim mạch
Khởi trị, tuân thủ và duy trì điều trị suy tim theo khuyến cáo hướng dẫn sau nhập viện: Thu hẹp khoảng cách giữa kê đơn và sử dụng bền vững
© 2026 MedXY
Contact usAbout usPrivacy PolicyMedXY story