We use cookies

Our website uses essential cookies and, with your consent, additional cookies to measure performance and improve our services. Cookie Policy.

You can change your choice at any time.

MMedXYNews
Trang chủVideo
MedXY AI/Tin tức MedXY/Thẻ: học máy
Tin tức MedXY
Tiếng ViệtThẻ

học máy

Hỏi MedXY AI
thử nghiệm lâm sàngSuy Timbéo phìnguy cơ tim mạchTrí tuệ nhân tạorung nhĩBệnh Alzheimertim mạchliệu pháp miễn dịchthử nghiệm lâm sàng ngẫu nhiênbệnh tim mạchUng thư vúY học chính xácchất lượng cuộc sốngđái tháo đườngdịch tễ họctử vongBệnh thận mạn tínhngười cao tuổimetforminnhi khoatiên lượng

Tin mới nhất

Thẻ

Phát triển và kiểm chứng mô hình học máy lai có thể giải thích để dự đoán kết quả ghép phổi dài hạn
Pulmonary Medicine/Y học phổidự đoán sự sống cònghép phổi

Phát triển và kiểm chứng mô hình học máy lai có thể giải thích để dự đoán kết quả ghép phổi dài hạn

By MedXY|14 thg 12, 2025

Bài đánh giá này tổng hợp các bằng chứng về một mô hình học máy lai mới sử dụng dữ liệu từ cơ sở dữ liệu ghép phổi Hoa Kỳ để dự đoán nguy cơ tử vong hoặc tái ghép sau 1, 5 và 10 năm, làm nổi bật tính hữu ích lâm sàng và khả năng giải thích

Học sâu phân loại điểm tiêu điểm và bệnh Sjögren từ sinh thiết tuyến nước bọt nhỏ
Rheumatology/Bệnh thấp khớpBệnh Sjögrenhọc máy
© 2026 MedXY
Contact usAbout usPrivacy PolicyMedXY story

Học sâu phân loại điểm tiêu điểm và bệnh Sjögren từ sinh thiết tuyến nước bọt nhỏ

By MedXY|1 thg 12, 2025

Mô hình học sâu đa trung tâm đã phân loại đáng tin cậy điểm tiêu điểm của sinh thiết (AUROC ≈0,88–0,89) và xác định một mô hình mới về sự tập trung tế bào T CD8+ xung quanh tế bào biểu mô tuyến (CD8+ T-cell peri-acinar pattern) liên quan đế

Nhận dạng proteogenomics về hóa trị liệu bổ trợ cá nhân hóa cho ung thư ống mật ngoại gan
Gastroenterology/Tiêu hóadấu sinh họchóa trị liệu bổ trợ

Nhận dạng proteogenomics về hóa trị liệu bổ trợ cá nhân hóa cho ung thư ống mật ngoại gan

By MedXY|29 thg 10, 2025

Phân tích proteogenomics toàn diện trong ung thư ống mật ngoại gan đã cắt bỏ tiết lộ các dấu sinh học dự đoán để tùy chỉnh hóa trị liệu bổ trợ, cung cấp cách tiếp cận y học chính xác để cải thiện kết quả của bệnh nhân.

Giải mã Sự phức tạp của Đau mãn tính và Căng thẳng tâm lý Đồng phát sinh ở Người trưởng thành trẻ: Những hiểu biết từ Học máy và Trí tuệ nhân tạo Giải thích được
Psychiatry/Tâm thần họccăng thẳng tâm lýđau mạn tính

Giải mã Sự phức tạp của Đau mãn tính và Căng thẳng tâm lý Đồng phát sinh ở Người trưởng thành trẻ: Những hiểu biết từ Học máy và Trí tuệ nhân tạo Giải thích được

By MedXY|24 thg 10, 2025

Nghiên cứu này áp dụng học máy và trí tuệ nhân tạo giải thích được để xác định các yếu tố liên quan đến đau mãn tính, căng thẳng tâm lý và sự đồng phát sinh của chúng ở người trưởng thành trẻ Na Uy, nhấn mạnh tầm quan trọng của các phương p

Tiến bộ trong phát hiện sớm nhiễm trùng ở nhi khoa: Các mô hình học máy dự đoán khởi phát trong vòng 48 giờ
Bài viết gốchọc máymô hình dự đoán

Tiến bộ trong phát hiện sớm nhiễm trùng ở nhi khoa: Các mô hình học máy dự đoán khởi phát trong vòng 48 giờ

By MedXY|22 thg 10, 2025

Nghiên cứu này đã phát triển và xác nhận các mô hình học máy có độ chính xác cao để dự đoán sớm nhiễm trùng và sốc nhiễm trùng ở trẻ em trong vòng 48 giờ bằng cách sử dụng dữ liệu y tế điện tử từ nhiều địa điểm tại các phòng cấp cứu.

Tiến bộ trong y học chính xác trong ung thư tế bào gan: Mô hình học máy dựa trên hình ảnh học vượt trội hơn các chỉ số sinh học lâm sàng trong việc dự đoán kết quả của liệu pháp miễn dịch
Oncology/Ung thư họcHình ảnh họchọc máy

Tiến bộ trong y học chính xác trong ung thư tế bào gan: Mô hình học máy dựa trên hình ảnh học vượt trội hơn các chỉ số sinh học lâm sàng trong việc dự đoán kết quả của liệu pháp miễn dịch

By MedXY|9 thg 10, 2025

Các mô hình học máy tích hợp giữa hình ảnh học và lâm sàng vượt trội hơn so với các chỉ số sinh học lâm sàng truyền thống trong việc dự đoán sự sống còn và đáp ứng điều trị ở bệnh nhân ung thư tế bào gan không thể cắt bỏ đang điều trị bằng

Tối ưu hóa lựa chọn điều trị cho ung thư tế bào gan: Hướng dẫn từ học máy trong việc lựa chọn ghép gan so với phẫu thuật cắt bỏ
General Surgery/Phẫu thuật tổng quátĐiều trị cá nhân hóaghép gan

Tối ưu hóa lựa chọn điều trị cho ung thư tế bào gan: Hướng dẫn từ học máy trong việc lựa chọn ghép gan so với phẫu thuật cắt bỏ

By MedXY|9 thg 10, 2025

Mô hình học máy phân loại chính xác bệnh nhân mắc ung thư tế bào gan để hướng dẫn lựa chọn cá nhân hóa giữa ghép gan và phẫu thuật cắt bỏ, cải thiện kết quả sống sót đồng thời giải quyết sự khan hiếm nguồn hiến tặng và sự đa dạng của bệnh n

Sử dụng Học Máy để Dự Đoán Bệnh Tim Mạch Động Mạch vành Cao Nguy Cơ: Những Hiểu Biết từ Thử Nghiệm SCOT-HEART
Bài viết gốcbệnh động mạch vànhChụp Mạch Vành CT

Sử dụng Học Máy để Dự Đoán Bệnh Tim Mạch Động Mạch vành Cao Nguy Cơ: Những Hiểu Biết từ Thử Nghiệm SCOT-HEART

By MedXY|8 thg 10, 2025

Các mô hình học máy được huấn luyện trên dữ liệu lâm sàng cải thiện khả năng dự đoán bệnh động mạch vành trên các quét CT so với các điểm rủi ro truyền thống, có thể hướng dẫn sử dụng tài nguyên hiệu quả hơn trong chăm sóc tim mạch.

Cách mạng hóa việc phát hiện sớm ung thư tuỵ: Một mô hình phân mảnh ADN tự do và học máy
Oncology/Ung thư họchọc máyphát hiện sớm

Cách mạng hóa việc phát hiện sớm ung thư tuỵ: Một mô hình phân mảnh ADN tự do và học máy

By MedXY|7 thg 10, 2025

Một mô hình phân mảnh ADN tự do mới kết hợp với học máy đạt độ chính xác cao trong việc phát hiện sớm ung thư tuỵ, có tiềm năng cải thiện kết quả điều trị thông qua can thiệp kịp thời.

Tiến bộ trong điều trị hội chứng vành cấp tính: Học máy dựa trên ECG cải thiện phân loại rủi ro
Bài viết gốcđiện tâm đồhọc máy

Tiến bộ trong điều trị hội chứng vành cấp tính: Học máy dựa trên ECG cải thiện phân loại rủi ro

By MedXY|3 thg 10, 2025

Một nghiên cứu tiền cứu cho thấy các mô hình học máy được đào tạo dựa trên đặc điểm ECG 12 dẫn vượt trội hơn điểm số HEART trong việc dự đoán tử vong ở bệnh nhân đau ngực, cải thiện độ chính xác của chăm sóc dựa trên rủi ro.

Prev
2 / 2
12
Hỏi MedXY AI

Most popular

Ob/Gyn & Women's Health/Sản phụ khoa
Biến thiên toàn cầu về cắt tử cung đồng thời trong phẫu thuật giảm nguy cơ ở người mang BRCA1/2: Phân tích định lượng và định tính tích hợp
Tin tức MedXY
维生素D补充对慢性肝病影响的全面荟萃分析
Neurology/Thần kinh học
Kết nối corticostriatal tái tổ chức trước và sau khi suy giảm vận động trong bệnh Parkinson
Diabetes & Endocrinology/Bệnh tiểu đường và nội tiết
Phân tầng tiên lượng và kết cục trong di căn não từ ung thư tuyến giáp biệt hóa nguồn gốc từ tế bào nang không thoái sản: góc nhìn từ một nghiên cứu hồi cứu đa trung tâm
Cardiology/Tim mạch
Khởi trị, tuân thủ và duy trì điều trị suy tim theo khuyến cáo hướng dẫn sau nhập viện: Thu hẹp khoảng cách giữa kê đơn và sử dụng bền vững